Đối thoại giữa kẻ xấu và Pisces

119 Tin nhắn khách thăm

1. Gõ "tên người được phỏng vấn" vào phần tên topic, VD: "blue_horizon", chứ ai bảo cậu gõ cái "phỏng vấn thành viên" vào :/. Cái tên "phỏng vấn thành viên" là do cậu sau khi tiếp quản thì đặt nó như thế, chứ trước đây toàn "ABC lên thớt", "đến lượt XYZ bị chém",... đại loại thế, thì làm sao mà tìm đc topic trùng lặp .
    Đến cả tìm lại topic cũ mà cũng ko đến nơi đến chốn thì còn làm ăn gì hả giời .

Cái thứ 2: Mỗi bài viết ko nên đặt quá ít câu hỏi (dưới 2 - 3 câu một bài).

Về cái "thứ 3" của cậu, nên sửa lại thành "Thành viên chỉ đc gửi bài reply mới để đặt thêm câu hỏi trong trường hợp những câu hỏi trong bài trước của mình đã được "NV chính" trả lời rồi, nếu chưa được trả lời mà muốn hỏi thêm thì edit bài cũ bổ sung." cho nó rõ ý. Văn vẻ chính luận các cậu chán quá :/.

2. Khi lập top mới em đánh chữ " Phỏng vấn thành viên " nó hiện ra thế này thì làm sao tìm top cũ được ạ

ý của anh thì em hiểu, Em định thế này ( nên giới hạn câu hỏi tối thiểu ) :
    1. Mỗi người được viết 3 bài viết/ ngày trong top phỏng vấn.
    2. Mỗi bài viết ko dưới 2 ( hoặc 3 câu hỏi )
    3. Muốn hỏi thêm, có thể edit bài viết nếu như " NV chính " chưa trả lời bài đó.

Em thấy nói cái 3 khó hiểu cho mem lắm
  3. Nếu ko re-open để phỏng vấn tiếp thì giải quyết bằng cách sau khi kết thúc phỏng vấn, nhập topic đó với topic cũ. Ko hiểu cậu tìm kiếm kiểu gì chứ chỉ cần tớ vào phần lập topic mới, gõ tên thành viên vào là nó hiện ra ngay :/.

Việc tớ bảo re-open là do thành viên đặt câu hỏi trùng nhau hơi bị nhiều, cả ở topic cũ lẫn mới... Cái này có lẽ nên ra thêm quy định là hạn chế hỏi trùng lặp để câu bài - Yêu cầu memb chịu khó đọc bài hơn là chỉ nhảy bổ vào để hỏi.

Về việc giới hạn bài hay câu hỏi, thì giới hạn só bài ít thôi, 2-3 bài 1 ngày là đủ. Việc giới hạn câu hỏi tối thiểu mỗi post là ko nên, nhưng cũng ko nên dưới 2 câu - "nên" nhé, ko phải là "bắt buộc". Ai muốn bổ sung câu hỏi thì edit lại bài trước đó trong trường hợp người đc phỏng vấn chưa trả lời câu hỏi cũ - Tức là: chỉ được đặt câu hỏi tiếp theo khi mà câu hỏi cũ của mình đã đc trả lời rồi.

Anyway, số bài càng cao thì càng bất lợi trong việc thu thập EXP và tăng Lv mà thôi, ham hố gì .
  4. Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Anyway, tớ thấy hiện tượng các thành viên đã được phỏng vấn rồi, nay lại đc phỏng vấn lần nữa. Nếu thế thay vì mở topic mới, re-open lại topic cũ cho bà con mổ xẻ thì tốt hơn.

Một cái góp ý nữa trong quy định về việc đặt câu hỏi: Thay vì giới hạn số lượng câu hỏi trong một post [với một số lượng có thể nói là hơi nhiều: 10-15 câu], ta giới hạn số lượng lần đặt câu hỏi của mỗi thành viên trong 1 ngày [tức là số lần post bài trong một topic phỏng vấn/ 1 ngày] thì tốt hơn. Việc giới hạn số lượng câu hỏi khiến cho thành viên khi có ít thắc mắc thì ngại post bài vì sợ bị phạt, hoặc phải bịa thêm 1 số câu hỏi vơ vẩn, trùng lặp hoặc ko có nội dung cốt để cho "đủ số lượng". --Như thế nói thật là hơi nhảm =).
    Thanks bác. Em có ý kiến thế này :
    Nếu re-open lại nghĩa là phải tìm lại topic cũ, Khi em lập 1 top mới thì ko thấy top cũ hiện lên, tìm thì rất khó khăn thôi thì lập cái mới, cho nó mới mẻ ? Em thấy cũ rồi thì nó làm sao ấy.

Cái nữa, ý bác là hạn chế số bài viết/ngày trong mỗi top phỏng vấn. Em thấy cũng hay, nhưng em ví dụ : nếu qui định 5 bài viết / ngày, thế mỗi mem đặt 5 câu hỏi ở 5 bài viết thì sao ạ ? hay có nên giới hạn cả 2 : số câu và bài viết ko ạ
  5. à dạ vâg ! thế thì lần này em chẳng có gì sai về lí cả anh ạ ! thế thì đánh chịu chứ biết làm sao Thế anh nhé !
  6. Đá đểu chả cấm được, miễn là đá đểu đúng cách, ko vi phạm nội quy thì ko xử lý đc!
  7. Ế mà ! rồi anh xem ! vitaminb12 vào trong top đó lại " Đá đểu " cho coi !
  8. Vâg ! em hiểu rồi !
  9. SB là Mod gắn thêm, cho nên có thể áp dụng ignore đc, còn phần Profile này cũng như các topic, nó là chức năng có sẵn của diễn đàn, thế nên cơ chế như nhau .
    Nhưng nếu cậu ko nhảy sang profile của cậu ta nữa thì chắc cũng ko có chuyện ngược lại đâu.
  10. Sorry vitaminb12 is a moderator/admin and you are not allowed to ignore him or her.
    Hình như ko được rồi ! híc híc ! thôi thì hạn chế cái nào được thì tốt cái đấy vậy ! cám ơn anh !
    Anh nói chẳng sai tí nào !
  11. thế còn trong profile chắc là được !
    trong topic là nơi công cộng em làm gì có quyền riêng ! điều đó em cũng biết mà !
  12. Thực tế thì cậu chỉ có thể ignore trên SB, còn trên phạm vi các topic của diễn đàn thì ko thể. Vì "Công dân ko được phép bỏ ngoài tai lời nói của chính quyền". Nói cách khác là ko ignore đc Điều hành viên.
  13. dạ ko ! chẳng qua em thấy nó hợp với mục đó chứ ko có ý gì cả ! anh thích thì em sẽ edit ngay !
  14. http://www.daoduytu.edu.vn/forum/sho...44&postcount=3
    Ghi nhớ kỹ những gì được đề cập trong khung cuối bài. Ko còn lần thứ hai đâu đấy.
  15. rồi !
Đang xem Tin nhắn khách từ 61 đến 75 của 119